Chi tiết tin xúc tiến đầu tư - Huyện Hải Lăng
Bánh tét Đại An Khê OCOP
THÔNG TIN CHUNG VỀ CƠ SỞ
•Địa chỉ sản xuất: Thôn Đại An Khê- Xã Hải Thượng– Huyện Hải Lăng– Tỉnh Quảng Trị
•Người đại diện: Hoàng Thị Kim Cúc
![](/documents/39955/0/banhtet1.jpg/7701aa70-e257-ef17-68cf-c7e4f404cf14?t=1680063782828)
THÔNG TIN CHUNG VỀ CƠ SỞ
Tổ hợp tác sản xuất bánh tét mặt trăng Đại An Khê được thành lập vào 5/2019 với 20 thành viên là những hộ làm bánh lâu năm có kinh nghiệm và đơn hàng thường xuyện, sau khi thành lập tổ đã xây dựng được quy chế hoạt động và có quy định về kích thước mẫu mã cũng như đồng nhất giá cả các mặt hàng bán. Hằng ngày lượng bánh của tổ xuất ra thị trường khoảng 2500 cặp bánh tày, 300 bánh chưng và 300 đòn bánh tét. Các mặt hàng bánh của tổ có mặt khắp thị trường cả nước, các siêu thị nông sản sạch, cửa hàng thực phẩm....
QUY TRÌNH SẢN XUẤT
HÌNH ẢNH CHỨNG MINH CHẤT LƯỢNG SẢN PHẨM
![](/documents/39955/0/banhtet_cm1.jpg/dea2744e-57d9-9798-4d0f-ff0ee688f8c0?t=1680063944186)
Hình ảnh chúng minh chất lượng
THÀNH PHẨM
![](/documents/39955/0/banh1.jpg/8dac7fb2-617e-382f-ee53-8b8d54c52e29?t=1680071539742)
![](/documents/39955/0/banh3.jpg/1279f4d4-118f-24a4-ee2c-7fe878af883c?t=1680071760990)
Bánh được bày bán ở siêu thị và chợ...